Mẹo nhỏ: Để tìm kiếm chính xác bài viết từ DONGNAIART.EDU.VN, hãy search trên Google với cú pháp: "Từ khóa" + "DONGNAIART". (Ví dụ: Lý do chuyển lớp Dongnaiart). Tìm kiếm ngay
97 lượt xem

thời hạn chứng chỉ ngoại ngữ

Bạn đang quan tâm đến thời hạn chứng chỉ ngoại ngữ phải không? Nào hãy cùng DONGNAIART đón xem bài viết này ngay sau đây nhé, vì nó vô cùng thú vị và hay đấy!

XEM VIDEO thời hạn chứng chỉ ngoại ngữ.

Thời hạn sử dụng chứng chỉ ngoại ngữ

Chứng chỉ ngoại ngữ được cấp cho người dự thi đạt yêu cầu tương ứng với Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc từ bậc 1 đến bậc 6 (tương đương với chứng chỉ A, B, C hoặc A1, A2, B1, B2, C1, C2 trước đây).

Việc xác nhận năng lực ngoại ngữ của người học được Bộ Giáo dục và Đào tạo giao cho 8 trường đại học đủ năng lực để rà soát năng lực người học có nhu cầu và cấp Giấy chứng nhận, trong đó không ghi thời hạn.

Bạn đang xem: thời hạn chứng chỉ ngoại ngữ

Thời hạn hiệu lực của chứng chỉ ngoại ngữ do cơ quan, đơn vị sử dụng chứng chỉ quyết định tùy theo mục đích, yêu cầu của từng công việc cụ thể (khoản 2 Điều 3 Thông tư 23/2017/TT-BGDĐT).

Việc chấp nhận chứng chỉ/chứng nhận năng lực ngoại ngữ nào và thời hạn áp dụng do Chủ tịch UBND cấp tỉnh hoặc Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo (nếu được Chủ tịch UBND cấp tỉnh ủy quyền) xem xét, quyết định dựa theo yêu cầu về năng lực ngoại ngữ đối với vị trí công việc (Công văn 3755/BGDĐT-GDTX).

Như vậy, thời hạn sử dụng của chứng chỉ ngoại ngữ do đơn vị sử dụng nhân lực quy định tùy thuộc yêu cầu công việc.

Tham khảo: Tất tần tần các công việc của Account Manager

thời hạn sử dụng chứng chỉ ngoại ngữ chứng chỉ tin học

Thời hạn sử dụng chứng chỉ ngoại ngữ, chứng chỉ tin học (Ảnh minh họa)

Thời hạn sử dụng của chứng chỉ tin học

Việc tổ chức thi và cấp chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin thực hiện theo quy định tại Thông tư liên tịch 17/2016/TTLT-BGDĐT-BTTTT.

XEM THÊM:  Mẫu đơn xin cắt hộ khẩu và tách hộ khẩu mới nhất.

Hiện nay, chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin gồm 2 loại:

– Chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin cơ bản;

– Chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin nâng cao.

Có thể bạn quan tâm: biên bản họp tổ công đoàn hàng tháng

Các chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin này đều không quy định thời hạn sử dụng. Việc chấp nhận, thời hạn áp dụng chứng chỉ tin học sẽ do UBND cấp tỉnh quy định tùy theo yêu cầu công việc cụ thể.

Lưu ý:

Theo khoản 2 Điều 23 Thông tư liên tịch 17/2016/TTLT-BGDĐT-BTTTT, chứng chỉ tin học ứng dụng A, B, C đã cấp trước ngày 10/8/2016 (theo Quyết định 21/2000/QĐ-BGD&ĐT) vẫn có giá trị sử dụng tương đương với chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin cơ bản.

Tuy nhiên, nếu muốn sở hữu chứng chỉ ứng dụng công nghệ thông tin mới thì cần phải thi hoặc học lại mà không thể chuyển đổi trực tiếp từ chứng chỉ cũ.

>> Hướng dẫn quy đổi chứng chỉ ngoại ngữ, tin học với cán bộ, công chức

Hậu Nguyễn

Xem thêm: Các loại CHỨNG CHỈ – BẰNG CẤP tiếng Trung Quốc [Update 2021]

Vậy là đến đây bài viết về thời hạn chứng chỉ ngoại ngữ đã dừng lại rồi. Hy vọng bạn luôn theo dõi và đọc những bài viết hay của chúng tôi trên website Dongnaiart.edu.vn

Thông báo: ĐỒNG NAI ART - Tổng hợp và biên soạn các bài viết từ nhiều nguồn trên internet. Trong quá trình thực hiện, nếu chúng tôi có sử dụng hình ảnh và nội dung của bạn mà chưa cập nhật nguồn. Vui lòng liên hệ qua email: dongnaiart.edu.vn@gmail.com để chúng tôi được biết và cập nhật đầy đủ. Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết của chúng tôi!

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.